Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng ký tài khoản ngân hàng với sở Kế hoạch và Đầu tư

• Thread starter Kẹo Bon Bon
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
mình nộp bản cứng hôm trc hẹn trả kết quả sáng hôm sau thì sáng hôm sau có 1 mail thông báo kết quả xử lý hồ sơ đã được chấp thuận, còn email thông báo hồ sơ hợp lệ là mình nhận được từ trước đó rồi.
ý mình muốn hỏi là khi mình lên nộp bản cứng họ có trả 1 tờ biên nhận và đóng dấu thời gian trả kết quả trên đó thì đến ngày hẹn đó mình có phải quay lại sở kế hoạch để lấy kết quả bản cứng nữa k, hay có mail thông báo hồ sơ đã được chấp thuận là đc
Có bạn nhé, qua sở lấy giấy xác nhận thay đổi tài khoản đi

E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Anh chị ơi !, công ty em mở thêm 1 tài khoản ở ngân hàng khác vậy em phải có giấy tờ gì để làm thông báo mở thêm TK ngân hàng ạ?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Bạn lội lại trang 2 đọc lại nhé

• Like
Reactions: elamosonu
E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Bạn lội lại trang 2 đọc lại nhé
Bạn ơi, mình đọc cái phụ lục II-1 thấy ghi là thông báo thay đổi thông tin thuế, nhưng bên cty mình lại muốn đăng ký thêm 1 TK ngân hàng nữa chứ k thay đổi ngân hàng cũ nên mình không biết phải dùng mẫu nào?, bạn chỉ cho mình với

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Vẫn là mẫu II-1, thêm cũng là 1 dạng thay đổi đó bạn. Bạn ghi tài khoản vào dòng tk ngân hàng thôi, các mục khác ko thay đổi để trống, ko ghi gì nhé

• Like
Reactions: elamosonu
E

elamosonu

Guest
28/5/16
54
1
8
29
Vẫn là mẫu II-1, thêm cũng là 1 dạng thay đổi đó bạn. Bạn ghi tài khoản vào dòng tk ngân hàng thôi, các mục khác ko thay đổi để trống, ko ghi gì nhé
Thank you bạn rất nhiều !

Phượng Vũ_hp

Phượng Vũ_hp

Lao động hăng say, cố gắng hết mình.
10/12/14
174
32
28
32
Các b cho mình hỏi thời gian 10 ngày này tính như thế nào, là từ thời điểm mình gửi hồ sơ cho bên ngân hàng, hay thời điểm mình có tài khoản ngân hàng mới hay thời điểm nộp hồ sơ cho sở kế hoạch

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Từ thời điểm có tài khoản ngân hàng mới

thuhien.hb

thuhien.hb

Sơ cấp
24/6/17
2
0
1
30
cho e hỏi ngu 1 tý bên e mở tài khoản xong rồi nhưng làm thủ tục và chưa có trả lời từ sở KHDT thì khi e chuyển tiền ko đi bằng tài khoản đó có sao k?

Z

zungcoca

Cao cấp
20/1/11
488
169
43
47
05 Quang Trung, Đà Nẵng
cho e hỏi ngu 1 tý bên e mở tài khoản xong rồi nhưng làm thủ tục và chưa có trả lời từ sở KHDT thì khi e chuyển tiền ko đi bằng tài khoản đó có sao k?

Có thể chỉ khai báo 1 tài khoản chính nào đó thôi. Còn các tài khoản khác thì không khai báo cũng chả xong. Không nói ai mà biết chứ....

thuhien.hb

thuhien.hb

Sơ cấp
24/6/17
2
0
1
30
Có thể chỉ khai báo 1 tài khoản chính nào đó thôi. Còn các tài khoản khác thì không khai báo cũng chả xong. Không nói ai mà biết chứ....
nhưng bên e còn có tài khoản tiền usd ạ. tài khoản đó e mới mở nên khai báo k kịp

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Tốt nhất bạn nên đăng ký đi, h thủ tục đăng ký qua mạng cũng nhanh mà.

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Mình đang nghĩ là bạn không biết hay biết mà vẫn làm như thế và tư vấn hỗ trợ người khác như vậy.
Nếu không biết thì có thể châm chước cho, nhưng nếu biết vẫn làm thì ....
Với những tài khoản ngân hàng, mở với tư cách pháp nhân của công ty. Bây giờ không khai báo, thì khi thanh tra thuế vẫn bị phạt như thường.
Hơn nữa, trước khi TT 173/2016 có hiệu lực, TK ngân hàng không ĐK với thuế, các giao dịch thanh toán (đặc biệt là đầu vào) đều không được tính là CP được trừ.

Ngoài ra, kể cả trường hợp bạn không ghi chép trên sổ sách, chứng từ kế toán, mà chỉ là nơi thanh toán dưới hình thức cá nhân, thì cũng rất dễ bị mò vào. Họ có thể làm được và vẫn đang làm thường xuyên.

nhưng bên e còn có tài khoản tiền usd ạ. tài khoản đó e mới mở nên khai báo k kịp
Trong vòng 10 ngày khai báo không bị phạt, từ ngày thứ 11-30 phạt 400.000-1.000.000 (mức ở giữa là 700.000). mà giờ làm qua mạng, rất nhanh.

Diệu Duyên KEI

Diệu Duyên KEI

Guest
27/3/17
9
1
3
33
Có bạn nhé, qua sở lấy giấy xác nhận thay đổi tài khoản đi
Cac bác cho em hỏi, người ta hẹn em mùng 4.7 mà mùng 10.7 em mới quay lại lấy giấy xác nhận có bị sao không các bác?

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Trong vòng 30 ngày kể từ ngày được chấp thuận hồ sơ, bạn có thể qua nhận được. Qúa thời hạn trên thì họ nhập kho, ko tìm cho nữa đâu bạn nhé

Diệu Duyên KEI

Diệu Duyên KEI

Guest
27/3/17
9
1
3
33
Vâng ạ, em cảm ơn bác. Lần đầu làm lớ ngớ chả biết gì bác ạ

H

Hương ĐT

Guest
28/7/17
1
0
1
30
Nhà mình ai có kinh nghiệm giúp em với ạ. Em làm hồ sơ bổ sung tài khoản ngân hàng qua mạng, thông báo gửi về thế này ạ
Phòng Đăng ký kinh doanh đề nghị Quý Doanh nghiệp những nội dung cần sửa đổi, bổ sung trong hồ sơ và lý do sửa đổi, bổ sung như sau: - Đề nghị doanh nghiệp nhập thông tin theo nội dung đăng ký thay đổi lên hệ thống ĐKDN Quốc gia. Lưu ý không tác động vào các trường thông tin khác trên Hệ thống Thông tin ĐKDN quốc gia.
Sau khi em thêm tài khoản vào mục THÔNG TIN VỀ THUẾ thì lại có thông báo :
Phòng Đăng ký kinh doanh đề nghị Quý Doanh nghiệp những nội dung cần sửa đổi, bổ sung trong hồ sơ và lý do sửa đổi, bổ sung như sau: - Đề nghị doanh nghiệp ký đầy đủ hồ sơ. - Đề nghị doanh nghiệp nhập thông tin theo nội dung đăng ký thay đổi lên hệ thống ĐKDN Quốc gia. Lưu ý không tác động vào các trường thông tin khác trên Hệ thống Thông tin ĐKDN quốc gia. Trường hợp doanh nghiệp đã tác động vào các trường thông tin không liên quan đến nội dung đăng ký thay đổi, đề nghị bổ sung công văn đề nghị rút hồ sơ để nộp lại và nhập lại thông tin theo hướng dẫn.
Ngoài việc nhập thông tin số tài khoản bổ sung thêm vào phần THÔNG TIN VỀ THUẾ thì em không thay đổi bất kì thông tin nào khác trên Hệ thống thông tin ĐKDN. Vậy nên em không hiểu thông báo gửi về lần 2 là như thế nào ạ. Và ở thông báo trước, hồ sơ em nộp đã đầy đủ, không có yêu cầu gì thêm. Nhưng ở thông báo lần 2 lại yêu cầu - Đề nghị doanh nghiệp ký đầy đủ hồ sơ .Nên em muốn nhờ anh/chị giải đáp giúp em vấn đề này ạ.
VÀ NẾU CẦN RÚT HỒ SƠ ĐỂ NỘP LẠI THÌ MẪU CÔNG VĂN ĐỀ NGHỊ RÚT HỒ SƠ LÀ NHƯ THẾ NÀO Ạ.

H

hongngoc123.tnmt

Guest
28/8/17
5
0
1
29
Công ty em đang ký bổ xung số tk ngân hàng mới trên trang điện tử: https://dangkykinhdoanh.gov.vn/ nhưng hồ sơ bị lỗi và không được chấp thuận, Vậy công ty em có thể nộp bản cứng thay cho việc nộp điện tử để cập nhập kịp thời thông tin được k ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA