Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

Vậy tháng 4/2014 Miền Nam có thi nữa không ?

Mình k biết bạn à, theo mình nghĩ thì sẽ bù lại lượng người về hưu ,1 số phòng ban sẽ xét về hưu non cộng với tình hình biên chế thiếu nhiều hay ít tùy từng nơi và tinh giản đi đến đâu

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Mình k biết bạn à, theo mình nghĩ thì sẽ bù lại lượng người về hưu ,1 số phòng ban sẽ xét về hưu non cộng với tình hình biên chế thiếu nhiều hay ít tùy từng nơi và tinh giản đi đến đâu

Mình thì không rõ nhưng hôm trước đến chơi 1 chi cục thuế ở Bắc Ninh, đi đến mấy phòng mà mỗi phòng có 1/3 là năm nay hoặc năm sau về hưu rồi. Còn tinh giảm chắc ko có đâu, hiện tại đang " đủ người" nhưng khối lượng công việc rất lớn, có đứa bạn làm phòng thanh tra nhiều khi 7h mới đc về, mỗi người đều thực hiện chuyên môn nghiệp vụ riêng.

http://dantri.com.vn/xa-hoi/cat-100...sai-co-the-mat-nguoi-lam-duoc-viec-836868.htm

Tinh giản 5C vẫn là 5C, tinh giản bớt người làm đc việc để thuận cho người khéo luồn lách và nịnh nọt nhỉ ?

Sửa lần cuối:
P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

Việc tinh giản bộ máy chủ yếu là ở ban ngành ngang, ngành dọc thì ít hơn. Bắc ninh thì thi cử chấp hành tốt đó

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Việc tinh giản bộ máy chủ yếu là ở ban ngành ngang, ngành dọc thì ít hơn. Bắc ninh thì thi cử chấp hành tốt đó

Tốt cái gì ? Vào phòng thi trên Thái Nguyên chép lấy chép để. Mình thi ở HVKTQS, phòng khác không biết chứ phòng mình quay sang trái phải lệch một chút cũng bị chỉnh lại tư thế ngồi rồi.

P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

Bắc ninh có nhờ địa điểm thi ở thái nguyên hả bạn? Sao lại nói vậy, 26 triệu usd cao nhất các tỉnh liệu có xác thực đúng ko, ở đâu cũng có chuyện để nói nhưng bây giờ tết mà ko đi lễ sếp thử hỏi có ai dám k đi hay k, hay đó đã trở thành luật bất thanh văn. Lỗi lớn nhất của mỗi người là ý thức về lỗi đó.

X

xang83

Guest
16/11/13
6
0
0
ha tinh

Bắc ninh có nhờ địa điểm thi ở thái nguyên hả bạn? Sao lại nói vậy, 26 triệu usd cao nhất các tỉnh liệu có xác thực đúng ko, ở đâu cũng có chuyện để nói nhưng bây giờ tết mà ko đi lễ sếp thử hỏi có ai dám k đi hay k, hay đó đã trở thành luật bất thanh văn. Lỗi lớn nhất của mỗi người là ý thức về lỗi đó.

Cho mình hỏi cả nhà với: Nếu thị đậu công chức thuế tại tỉnh A nhưng muốn thị lại công chức thuế vào tỉnh B có được không nhỉ? Bạn nào bít trả lời mình với. Thask

Theo thông tin của SV thì chỉ miền Nam thi thôi, miền Bắc có đợt n ngầm rồi.

Nếu chỉ thi miền Nam, sẽ có 1 luợng không nhỏ thí sinh của miền Bắc Nam tiến ( hầu hết là các em SV mới ra trường muốn thử sức mình và khả năng bay nhảy và chấp nhận rủi ro cao), các em này đậu công tác cho đến khi nào miền Bắc thi sẽ thi lại và để ra Bắc. Một lực lượng CC của MN sẽ thiếu hụt trầm trọng. Trong luật thi tuyển đâu có quy định đang là CC rồi không đc thi nữa chứ.

Vậy là nếu đậu công chức thuế tỉnh A vẫn có thê thị lại thuế vào tỉnh B hả bạn. Có chính xác 100% không bạn, Có công văn nào qui định vậy không nhỉ. Giúp mình
với

Sửa lần cuối:
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Cho mình hỏi cả nhà với: Nếu thị đậu công chức thuế tại tỉnh A nhưng muốn thị lại công chức thuế vào tỉnh B có được không nhỉ? Bạn nào bít trả lời mình với. Thask

Vậy là nếu đậu công chức thuế tỉnh A vẫn có thê thị lại thuế vào tỉnh B hả bạn. Có chính xác 100% không bạn, Có công văn nào qui định vậy không nhỉ. Giúp mình
với

Trong thông báo tuyển dụng có quy định không đc thi nữa nếu đang là CC trong ngành đâu, nên cứ vô tư đi

T

tikungfu

Trung cấp
27/7/13
50
0
0
HN

Xét tuyển 2013 thì 15/2 đi làm, hạn chót 15/3. Mọi người nên hi vọng tháng 6 lại có chỉ tiêu tuyển, còn giờ thì quá sớm.
Bạn có qđ rồi à? Sao mình đi đối chiếu rồi mà ko thấy thông báo gì nhỉ

M

myhanh86

Sơ cấp
15/11/08
16
0
0
38
Tây Ninh

Các bạn oi cho mình hỏi. Mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh vậy có được thi công chức thuế không?? mình chỉ có kinh nghiệm 4 năm kế toán doanh nghiệp mà thôi, có giới hạn tuổi để tham gia thi không?? điều kiện thi như thế nào?? mình muốn vô nhà nước làm cho ổn định nhưng không biết vô bằng cách nào?? mong các bạn tư vấn.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Các bạn oi cho mình hỏi. Mình là dân tỉnh, hộ khẩu tỉnh vậy có được thi công chức thuế không?? mình chỉ có kinh nghiệm 4 năm kế toán doanh nghiệp mà thôi, có giới hạn tuổi để tham gia thi không?? điều kiện thi như thế nào?? mình muốn vô nhà nước làm cho ổn định nhưng không biết vô bằng cách nào?? mong các bạn tư vấn.

Càng dân tộc càng tốt, càng đc ưu tiên cộng điểm nhé

M

myhanh86

Sơ cấp
15/11/08
16
0
0
38
Tây Ninh

Troi!! trả lời gì mà trớt quớt vậy trời! có bạn nào hiểu rõ về điều kiện thi công chức thì tư vấn mình với!!

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Troi!! trả lời gì mà trớt quớt vậy trời! có bạn nào hiểu rõ về điều kiện thi công chức thì tư vấn mình với!!

Người ta đang học đông học tây, học thầy nọ cô kia, hết lò này sang lò khác mà bạn còn hỏi mấy thứ vớ vẩn này nhỉ ?
Tìm thông báo tuyển dụng google nghiên cứu nhé

P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

Bạn có qđ rồi à? Sao mình đi đối chiếu rồi mà ko thấy thông báo gì nhỉ

Bạn ở tỉnh nào, sáng thứ 2 này mình đi làm

Theo mình dc biết thì thi dc. Hình như phải đáp ứng từ 15 năm nộp bảo hiểm trở lên mới vào biên chế

M

methiu

Trung cấp
26/1/13
62
0
0
34
Ha Noi

Oh bạn thứ hai đã đi làm rồi à sao mình vẫn chưa có quyết định nhỉ

T

tikungfu

Trung cấp
27/7/13
50
0
0
HN

Bạn ở tỉnh nào, sáng thứ 2 này mình đi làm
mình ở cao bằng, hỏi mấy người cùng đỗ thì cũng bảo chưa có thông tin gì

P

phieudieundg

Trung cấp
27/5/13
142
0
16
Việt Nam

Oh bạn thứ hai đã đi làm rồi à sao mình vẫn chưa có quyết định nhỉ

Quyết định có trc mà, trong quyết định có thời gian cụ thể khi nào đi làm

mình ở cao bằng, hỏi mấy người cùng đỗ thì cũng bảo chưa có thông tin gì

Có quyết định chưa bạn? Thời gian đi làm có lẽ tùy từng cục

T

Thoaianh1

Guest
15/10/12
4
0
1
44
Ho Chi Minh

Ban nao biet khi nao thi cong chuc thue, chia se voi minh voi, minh dang doi de thi day, dang that nghiep o nha, help...help

M

methiu

Trung cấp
26/1/13
62
0
0
34
Ha Noi

Cac ban xet tuyen 2013 di lam chua .sao tren cuc mjnh van chua co quyet dinh nhi.ma theo cong van cham nhat la ngay 15 phai co qd ma

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA