Đăng ký tài khoản ngân hàng với sở Kế hoạch và Đầu tư

• Thread starter Kẹo Bon Bon
  • Ngày gửi
K

Kẹo Bon Bon

Sơ cấp
20/12/14
41
0
6
Hà Nội
Bên công ty em mới mở thêm 1 tài khoản bên BIDV nhưng em ko đăng ký với thuế mà chỉ đăng ký với Sở kế hoạch và đầu tư. Vậy anh/chị cho em hỏi em cần làm những thủ tục gì ạ?
Mong anh/chị giúp đỡ em. Em cảm ơn anh/chị nhiều ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
cái này thuế ko quản lý, bạn không cần làm mẫu 08 nộp thuế đâu, bạn chỉ cần làm phụ lục II-1 oppj phòng kế hoạch đầu tư thôi

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Trước là phải đăng kí TKNH mẫu 08 với Thuế, sao lại Thuế không quản lí. Còn bây giờ, thì Sở KH-DT và Thuế có link với nhau hay không thì t chưa tìm hiểu. Chắc chắn cứ hỏi Thuế quản lí mình xem sao.

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Trước là phải đăng kí TKNH mẫu 08 với Thuế, sao lại Thuế không quản lí. Còn bây giờ, thì Sở KH-DT và Thuế có link với nhau hay không thì t chưa tìm hiểu. Chắc chắn cứ hỏi Thuế quản lí mình xem sao.

mình làm hồi t5, gọi có nộp mẫu 08 ko, mấy anh chị bên thuế bảo ko cần nữa, chỉ nộp tờ II-1 ở phong khdt thôi b nhé

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Đúng rồi, giờ là vậy

Dante2111

Dante2111

Cao cấp
29/3/16
454
87
28
30
Thuế link với sở KHĐT rồi nên bạn đã đk ở sở KHĐT thì không phải báo với thuế nữa

K

Kẹo Bon Bon

Sơ cấp
20/12/14
41
0
6
Hà Nội
mình làm hồi t5, gọi có nộp mẫu 08 ko, mấy anh chị bên thuế bảo ko cần nữa, chỉ nộp tờ II-1 ở phong khdt thôi b nhé
Chị ơi! điền cái mẫu này e chỉ điền vào họ tên giám đốc, kế toán trưởng và mục 3 rồi thêm số tài khoản ngân hàng mới mở vào ô số 8 "Tài khoản ngân hàng" thôi đúng ko chị.
3.Doanh nghiệp đăng ký thay đổi trên cơ sở (chỉ kê khai trong trường hợp doanh nghiệp đăng ký thay đổi trên cơ sở tách doanh nghiệp hoặc sáp nhập doanh nghiệp, đánh dấu X vào ô thích hợp):

- Đăng ký thay đổi trên cơ sở tách doanh nghiệp

- Đăng ký thay đổi trên cơ sở sáp nhập doanh nghiệp
[TBODY] [/TBODY]
THÔNG BÁO THAY ĐỔI THÔNG TIN ĐĂNG KÝ THUẾ

STT

Các chỉ tiêu thông tin đăng ký thuế

1

Thông tin về Giám đốc (Tổng giám đốc), Kế toán trưởng:
Họ và tên Giám đốc (Tổng giám đốc): …………………………………..
Điện thoại: ………………………………………………………………..
Họ và tên Kế toán trưởng: ………………………………………………..
Điện thoại: ………………………………………………………………..

2

Địa chỉ nhận thông báo thuế:
Số nhà, đường phố/xóm/ấp/thôn: ………………………………………
Xã/Phường/Thị trấn: ……………………………………………………
Quận/Huyện/Thị xã/Thành phố thuộc tỉnh: …………………………
Tỉnh/Thành phố: ………………………………………………………….
Điện thoại: …………………………………Fax: ………………….. …
Email: …………………………………………………………………….

3

Hình thức hạch toán (đánh dấu X vào ô thích hợp):

Hạch toán độc lập

Hạch toán phụ thuộc
[TBODY] [/TBODY]
4
Năm tài chính:
Áp dụng từ ngày …..…./.……. đến ngày …..…/..…….
(Ghi ngày, tháng bắt đầu và kết thúc niên độ kế toán)

5

Tổng số lao động: ...................................................................................

6

Có hoạt động theo dự án BOT, BTO, BT không? (có/không): ………….

7

Đăng ký xuất khẩu: ……………………………………………………….

8

Tài khoản ngân hàng, kho bạc:
Tài khoản ngân hàng: …………………………………………………....
Tài khoản kho bạc: ……………………………………………………....

9

Các loại thuế phải nộp (đánh dấu X vào ô thích hợp):

Giá trị gia tăng

Tiêu thụ đặc biệt

Thuế xuất, nhập khẩu

Tài nguyên

Thu nhập doanh nghiệp

Môn bài

Tiền thuê đất

Phí, lệ phí

Thu nhập cá nhân

Khác
[TBODY] [/TBODY]
10
Ngành, nghề kinh doanh chính5: ……………………………………………………………………………
……………………………………………………………………………
[TBODY] [/TBODY]

5 Doanh nghiệp chọn một trong các ngành, nghề kinh doanh đã đăng ký hoặc dự kiến đăng ký bổ sung là ngành, nghề kinh doanh chính.

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
cái này là bạn đổi cái j thì điền cái đó thôi nhé, thông tin nào ko liên quan bạn đừng có điền, vd như chỉ thêm tk ngân hàng thì chỉ ghi vào ô tk thôi, tên giám đốc hay kế toán địa chỉ gì đó mà ko đổi bạn để trống nhé[/QUOTE]

B

bindm

Sơ cấp
1/3/13
24
6
3
Long An
- Nếu chỉ đăng ký tài khoản ngân hàng thì chỉ cần điền vào mục số 8.
- Các mục giám đốc, kế toán trưởng mà bạn hỏi thì để trống, ko cần điền
Nộp phụ lục II-1 một bản
Nếu nhân viên đi nộp thì cần giấy ủy quyền đi nộp hồ sơ và nhận thông báo kết quả (1 bản)
Nộp hồ sơ một ngày thì bên sở kh đt trả kết quả

• Like
Reactions: Kẹo Bon Bon
Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
à, khi đi nộp bạn chuẩn bị mấy thứ này sẵn, để ngta hỏi thì có, ko thì mất công về lại: giấy ủy quyển của giám đốc cho bạn đi nộp và nhận kq, foto cmnd của bạn nhé.

• Like
Reactions: Kẹo Bon Bon
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
mọi người cho mình hỏi cty mình mới mở tài khoản ngân hàng nhưng chỉ đăng ký với thuế chứ không đăng ký với sở KHĐT thì có được không?

N

NguyenThiLe2703

Guest
19/7/13
6
0
1
33
Thăng Bình- Quảng Nam
Không được bạn nhé. Vì nếu nộp bên thuế thì chỉ bên thuế biết, bên sở Kế hoạch đầu tư (Sở KHĐT)sẽ không biết. Mà theo quy định thì phải nộp lên sở KHĐT.
Bạn nên làm phụ lục II-1 nộp lên bộ phận một cửa của Sở KHĐT đi nhé. Để tránh rắc rối về sau.

N

NguyenThiLe2703

Guest
19/7/13
6
0
1
33
Thăng Bình- Quảng Nam
Không được bạn nhé. Vì nếu nộp bên thuế thì chỉ bên thuế biết, bên sở Kế hoạch đầu tư (Sở KHĐT)sẽ không biết. Mà theo quy định thì phải nộp lên sở KHĐT.
Bạn nên làm phụ lục II-1 nộp lên bộ phận một cửa của Sở KHĐT đi nhé. Để tránh rắc rối về sau.

H

Huongnguyen123

Guest
12/4/16
19
1
3
Theo mình đọc thông tư 95/2016 ( hiệu lực 12/08/2016) thì thay đổi thông tin đăng ký thuế bây giờ vẫn phải nộp form 08 cho cục thuế.

N

ngobien86

Guest
11/1/12
11
0
1
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi nếu nộp mẫu 08 rồi thì có cần báo báo cho sở kế hoạch đầu tư không?cty mình thành lập từ 2015

N

ngobien86

Guest
11/1/12
11
0
1
Hà Nội
Cả nhà cho mình hỏi nếu nộp mẫu 08 rồi thì có cần báo báo cho sở kế hoạch đầu tư không?cty mình thành lập từ 2015

K

Kẹo Bon Bon

Sơ cấp
20/12/14
41
0
6
Hà Nội
à, khi đi nộp bạn chuẩn bị mấy thứ này sẵn, để ngta hỏi thì có, ko thì mất công về lại: giấy ủy quyển của giám đốc cho bạn đi nộp và nhận kq, foto cmnd của bạn nhé.
Chị ơi! có cần phải điền vào phần tài khoản cũ ko ạ? hay chỉ điền tài khoản mình đang mở ạ

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Anh/chị cho em hỏi bên em đóng tài khoản ngân hàng thì thông báo với thuế hay sở kế hoạch đầu tư? Khi làm thông báo thì cần những giấy tờ gì ak?

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Hủy TK ngân hàng đã đăng kí với thuế thì b lập lại tờ khai mẫu 08 cho bên Thuế :D

O

oanhnguyentb

Sơ cấp
29/3/17
26
0
1
30
Ok.Thanks bạn nhé:)

G

giodongpha

Guest
7/3/16
59
24
18
32
đúng rồi. Vừa rồi công ty bên mình có chấm dứt hoạt động chi nhánh nhưng sở kế hoạch đòi văn bản hoàn thành nghĩa vụ thuế. Mình lên thuế thì thuế ko biết bên mình đã mở hai chi nhánh trong năm 2016. Lúc đó mới đóng thuế còn thiếu mới lấy được văn bản xác nhận hoàn thành nghĩa vụ thuế. Nhưng ko bị phạt do quá thời gian, bởi lúc đi đăng ký mở chi nhánh có hỏi thuế nhưng thuế nói có liên thông lại rồi. Ko hiểu bảo liên thông mà sao thuế ko biết công ty mình mở 2 chi nhánh. Còn nếu ko liên thông thì sao lại ko bắt cty mình nộp phạt. Ko hiểu nổi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA